ગુજરાત રાજ્ય મહીલા આયોગ ગાંધીનગર ના અધ્યક્ષા શ્રી લીલાબેન અંકોલીયા,નારી અદાલત ભાવનગર અને નારી અદાલત બોટાદ જિલ્લા ની વિડીયો કોન્ફરન્સ મિટીંગ યોજાઇ.

તારીખ 4/6/2020 ના રોજ ગુજરાત રાજય મહિલા આયોગ દ્રારા સંચાલિત 270 નારી અદાલતો દ્રારા જે બહેનોએ ન્યાય ની દિશા માં સામાજિક પ્રશ્નોનું સમાધાન, ઘરેલુ હિંસાથી દૂર રહેવા અને આવા કોવિડ -19 ના સમયમાં બહેનોને સમય સુચકતા -રાખી કામગીરી કરી રહી છે. ભાવનગર અને બોટાદ જિલ્લા ની વિડીયો કોન્ફરન્સ રાખવામાં આવેલ. જેમાં જિલ્લા કો ઓડીનેટર, તાલુકા કો ઓડીનેટરે, સમતા કમિટી બહેનોને અધ્યક્ષાશ્રી લીલાબેન અંકોલીયા દ્રારા માર્ગદર્શન પુરુ પાડવામાં આવ્યું.
પોતાના વિસ્તારમાં,છેવાડાના ગામમાં, તાલુકામાં, જિલ્લામાં બહેનોએ નારી અદાલતના માધ્યમ થી જન જાગૃતિ દ્રારા બહેનોએ બહાર જતી વખતે પોતાની સુરક્ષા, સંભાળ અને કોરોનાને માત કરવાની માહિતી પુરી પાડી, ગરીબ વિસ્તારમાં માસ્ક નું વિતરણ કરવું. સામાજિક અંતર રાખી કામ કાજ ના સ્થળે જ કામ કરવું, સૅનેટાઇઝર સાથે રાખવું, વારંવાર સાબુ ધોવા-ચંપલ બહાર ઉતારવા વગેરે માહિતી પુરી પાડી
અંતમાં ગુજરાત સરકાર દ્રારા ચાલતી અનેક યોજનાઓ જેવી કે “આત્મ નિર્ભર ગુજરાત સહાય યોજના ” લાભાર્થીએ વાર્ષિક માત્ર 2% વ્યાજ ચુકવવાનું અને બાકીનું વાર્ષિક 6% વ્યાજ રાજ્ય સરકાર ભરશે. આ યોજનાનો લાભ બહેનો લે. માનનીય વડાપ્રધાનશ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદી ની સરાનીય કામગીરી ને નારી અદાલત બહેનો બિરદાવે છે
અહેવાલ…નિલેશ. સાકરીયા

NILESHBHAI SAKARIYA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

વિશ્વ પર્યાવરણ દિવસ

Fri Jun 5 , 2020

You May Like

Breaking News

July 2020
M T W T F S S
« Jun    
 12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031