મોરબીખાણ ખનીજ વિભાગેએ મયુર નગર ગામે સીઝ કરેલ રેતી હરાજી કરતા ૩૦ લાખની આવક થઈ

હળવદતાલુકાનામયુર નગર ગામ ની બ્રાહ્મણી નદીના પટમાં મોરબી ખાણ ખનીજ વિભાગ દ્વારા ૪૩૧૭૦ મેટ્રિક ટન રેતી નો જથ્થો ઝડપી પાડયો હતો જેની હરાજી પ્રાંત અધિકારીની ઉપસ્થિતિમાં થઈ હતી તેમાં મેટ્રીક ટનના ૭૪ થી ૭૫ રૂપિયા સુધીના ભાવ બોલાયા હતા ત્યારે શનિવારે મામલતદાર કચેરી ખાતે જાહેર મા હરાજી બોલતા જેમાં સરકારને ૩૦ લાખની આવક થતી હતી
હળવદ તાલુકાની બ્રાહ્મણ ડેમનીનદીની સફેદ રેતીનો કાળો કારોબાર ઘણા સમયથી ચાલી રહ્યો હતો ત્યારે મોરબી ખાણ ખનીજ વિભાગના ને માલુમ પડતા મયુરનગર ગામની નદીના પટમાં ગેરકાયદેસર રેતી નો જથ્થો ભુમાફિયા દ્વારા સંગ્રહ કરેલો હતો નંદી ના પટના છાપો મારતા ૪૧૧૭૦ મેટ્રિક ટન રેતીનો જથ્થો ગેરકાયદેસર રીતે મળી આવ્યો હતો ખાણ ખનિજ વિભાગ ના ભૂસ્તર શાસ્ત્રી યુ કે શીગ. દીક્ષિત ભાઈ .અંકુરભાઈ. ભરતભાઈ ચૌધરી સહિતના કમૅચારીઓ રેતીનો જથ્થો સીઝ કયો હતો હળવદ મામલતદાર કચેરી ખાતે શનિવારે હરાજી કરવામાં આવી હતી જેમા મેટ્રીક ટનના 70 રૂપિયા પ્રતિ ટનના ભાવ રાખવામાં આવ્યા હતા ત્યારે 74 થી 76 રૂપિયા પ્રતિ ટન અને વેચાઈ હતી ત્યારે હરાજી સરકારને 30 લાખની આવક થઇ હતી જેમાં પ્રાત અધિકારીગંગાશીગ નાયબ મામલતદાર ભલજીભાઈ કણઝરીયા હળવદ પોલીસ સ્ટેશનના પી.આઇ પી જી પનારા ખાન ખનીજ અધિકારીઓ સહિતના અને કર્મચારીઓ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા
તસવીર અહેવાલ
રિપોર્ટર હરેશભાઈ પરમાર

NILESHBHAI SAKARIYA

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

લખતર પાટડી ના પૂર્વ ધારાસભ્ય ની રજૂઆત બાદ નર્મદા કેનાલ માં ખેતી માટે તાત્કાલિક નીર છોડાયા

Sat Jun 6 , 2020
લખતર પાટડી વિસ્તાર ના પૂર્વ ધારાસભ્ય દ્વારા dy. સીએમ ને લખતર પાટડી ના ખેડૂતો માટે માળિયા કેનાલ માં ખેતી માટે નીર છોડવાની રજુઆત બાદ dy. સીએમ દ્વારા. મંજૂરી અપાતા નર્મદા કેનાલ માં ખેતી માટે આજે નર્મદા ના નીર છોડવામાં આવ્યા હતા લખતર પાટડી વિસ્તાર ના ઈંગરોળી કારેલા લીલાપુર. સાવલાના. માલવણ […]

You May Like

Breaking News

August 2020
M T W T F S S
« Jul    
 12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31